พิธีเทียนสำหรับนักเรียนที่จบการศึกษาในภาคเรียนที่ ๑/๒๕๖๑
คืนวันศุกร์ที่ ๒๑ กันยายน ๒๕๖๑ เวลา ๑๙.๓๐ น. วิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยาได้ทำพิธีเทียนสำหรับนักเรียนที่จบการศึกษาในภาคเรียนที่ ๑/๒๕๖๑ ซึ่งในพิธีนี้ทุกคนได้กล่าวความรู้สึกของแต่ละคนตลอดระยะเวลาที่อยู่ที่โรงเรียน และพิธีผูกข้อมือจากคณะครู เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจก่อนที่จะไปประกอบอาชีพและใช้ชีวิตอยู่ในสังคมต่อไป
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54902.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54903.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54904.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54905.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54906.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54907.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54908.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54909.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54910.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54911.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54912.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54913.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54914.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54915.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54916.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54917.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54918.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54919.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54920.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/54921.jpg)