ภาวนาเพื่อต่อต้านการค้ามนุษย์
เช้าวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2565 วิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการภาวนาเพื่อต่อต้านการค้ามนุษย์ ในวันระลึกถึง นักบุญโยเซฟิน บากีต้า ซึ่งจัดขึ้นโดยสหพันธ์นักบวชคาทอลิกนานาชาติ และพระศาสนจักรคาทอลิก เริ่มต้นการสวดภาวนาจะเริ่มเวลา 16.30 น. ทั่วทุกมุมโลกใน 5 ทวีป
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/273422090_5512833582064653_1912757037350638423_n.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/273439825_5512831995398145_6973189254817066871_n.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/273638323_5512832818731396_560772149465971980_n.jpg)