คณะครู และนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๕ จากโรงเรียนดาราสมุทร ศรีราชา เยี่ยมชมการดำเนินงาน
วันพฤหัสบดีที่ ๓๑ พฤษภาคม ๒๕๖๑ เวลา ๑๐.๐๐ น. คณะครู และนักเรียนโรงเรียนดาราสมุทร อำเภอศรีราชา ได้นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๕ ถึงชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖ เยี่ยมชมการดำเนินงาน พร้อมสัมผัสชีวิต และพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นกับพี่ๆผู้พิการวิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา เพื่อนำข้อคิดและประสบการณ์จากพี่ๆไปเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิต เพื่อไม่ให้เกิดความประมาท สามารถใช้ชวิตอยู่ในสังคมได้อย่างปลอดภัยและมีความสุข
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0002.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0007.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0015.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0023.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0025_0.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0026.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0028.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0030.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0034.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0036.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0042.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0049.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0051.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0057.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0060-1024x703.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0063.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0066.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0068.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0072.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0075.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0079.jpg)