คณะครู และนักเรียนโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา เยี่ยมชมการดำเนินงาน
วันอังคารที่ ๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑ เวลา ๑๐.๐๐ น. คณะครู และนักเรียนโรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา ได้นำนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๕/๘ เยี่ยมชมการดำเนินงาน พร้อมสัมผัสชีวิต และพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นกับพี่ๆผู้พิการวิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา เพื่อนำข้อคิดและประสบการณ์จากพี่ๆไปเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิต เพื่อไม่ให้เกิดความประมาท สามารถใช้ชีวิตอยู่ในสังคมได้อย่างปลอดภัยและมีความสุข
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0104_0.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0111.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0115.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0120.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0123_0.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0124.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0132_0.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0139.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0143.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0147.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0148.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0154.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0158.jpg)