พิธีรับศิษย์ประจำปีการศึกษา ๑/๒๕๖๒
วันอังคารที่ ๓๐ เมษายน พ.ศ. ๒๕๖๒ วิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา ได้จัดพิธีรับศิษย์ประจำปีการศึกษา ๑/๒๕๖๒ เพื่อรับศิษย์ใหม่เข้าเป็นเลือดเหลืองแดง ลูกแห่งคณะพระมหาไถ่ทุกคนโดยมีคุณพ่อภัทรพงศ์ ศรีวรกุล เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยอาจาร์อุดมโชค ชูรัตน์ ผู้อำนวยการ คณะครูบุคลากร และคณะอาสาสมัครทุกท่านเข้าร่วมในพิธีรับศิษย์ ซึ่งจัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อให้นักเรียนได้มอบตัวเป็นศิษย์ของวิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา อย่างเต็มตัว และเพื่อเป็นขวัญกำลังใจก่อนจะใช้ชีวิตในรั้วมหาไถ่ต่อไป วิทยาลัยฯขอแสดงความยินดีและต้อนรับศิษย์ทุกคน และขอให้ทุกคนใช้ชีวิตอยู่ในวิทยาลัยฯอย่างมีความสุข
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0010_6.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0015_7.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0016_6.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0035_9.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0038_8.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0047_6.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0052_6.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0055_5.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0067_6.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0098_7.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0108_2.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0128_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0138_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0173_2.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0177_3.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0204_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0209_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0234_0-1-1024x683.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0236.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0275_0.jpg)