พิธีรับศิษย์ประจำปีการศึกษา ๒/๒๕๖๑
วันอังคารที่ ๖ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๑ วิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา ได้จัดพิธีรับศิษย์ประจำปีการศึกษา ๒/๒๕๖๑ เพื่อรับศิษย์ใหม่เข้าเป็นเลือดเหลืองแดง ลูกแห่งคณะพระมหาไถ่ทุกคน
โดยมีคุณพ่อพิชาญ ใจเสรี เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคุณแม่ซิสเตอร์ภาวิณี พิชัยศรีสวัสดิ์ อาจาร์อุดมโชค ชูรัตน์ คณะครูบุคลากร และคณะอาสาสมัครทุกท่านเข้าร่วมในพิธี
พิธีรับศิษย์จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี เพื่อให้นักเรียนได้มอบตัวเป็นศิษย์ของวิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา อย่างเต็มตัว และเพื่อเป็นขวัญกำลังใจก่อนจะใช้ชีวิตในรั้วมหาไถ่ต่อไป
วิทยาลัยฯขอแสดงความยินดีและต้อนรับศิษย์ทุกคน และขอให้ทุกคนใช้ชีวิตอยู่ในโรงเรียนอย่างมีความสุข
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0544.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0545_0.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0549.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0566.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0567.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0568.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0569.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0591.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0594.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0601.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0612-1-1024x683.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0612_0.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0619.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0628.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0629.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0631.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0636.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0650.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0672.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0689.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0696_0.jpg)