พิธีเทียน
วันพฤหัสบดีที่ ๒๘ มีนาคม ๒๕๖๒ วิทยาลัยเทคโนโลยีพระมหาไถ่ พัทยา ได้จัดพิธีเทียนขึ้นเพื่อให้ทุกคนได้กล่าวความรู้สึกของแต่ละคน และพิธีผูกข้อมือจากคณะครู พร้อมคำอวยพรเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจก่อนที่จะไปประกอบอาชีพและใช้ชีวิตอยู่ในสังคมต่อไป ในนามวิทยาลัยฯขออวยพรให้ลูกศิษย์ทุกคนที่จบการศึกษาในภาคเรียนที่ ๒/๒๕๖๑ ประสบความสำเร็จในชีวิตและนำความรู้ที่ได้จากวิทยาลัยฯไปใช้ให้เกิดประโยชน์ทั้งต่อตนเองและสังคมต่อไป
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0006_10.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0011_6.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0017_10.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0037_10.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0049_8.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0052_5.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0069_8.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0070_5.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0074_6.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0078_3.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0079_8.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0085_5.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0119_2.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0171_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0195_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0202_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0212.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0230_1.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0260_0-1-1024x683.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0267.jpg)
![](https://prtc.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/DSC_0272_1.jpg)